రాయలసీమ ఎత్తిపోతలను రిస్క్‌లో పెట్టేసిన ఏపీ సర్కార్..!

ముందూ వెనుకా చూసుకోకుండా…. రాయలసీమ ఎత్తిపోతల ప్రాజెక్ట్ పై దూకుడుగా వెళ్లిన ఏపీ సర్కార్.. ఆ ప్రాజెక్ట్‌ను పూర్తిగా రిస్క్‌లో పడేసింది. టెండర్లు ఖరారు చేసి..మేఘా కన్సార్టియంకు పనులు అప్పగించేసిన తర్వాత ఇప్పుడు… ఆ ప్రాజెక్టును నిలిపివేయాల్సిన పరిస్థితి ఏర్పడింది. పర్యావరణ అనుమతులు కావాల్సిందేనని జాతీయ హరిత ట్రిబ్యునల్ తీర్పు ఇచ్చింది. పూర్తిస్థాయి డీపీఆర్ సమర్పించాల్సిందేనని స్పష్టం చేసి కేంద్ర జలశక్తి శాఖ మరో వంక ఆదేశాలిచ్చింది. దీంతో ఆ ప్రాజెక్టు ఇప్పుడల్లా పట్టాలెక్కడం సాధ్యం కాదని తేలిపోయింది. శ్రీశైలం ప్రాజెక్టులో నీరు 800 అడుగులకు చేరగానే..రోజుకు మూడు టీఎంసీలు ఎత్తిపోసి రాయలసీమకు నీరు అందిస్తామని జగన్ ప్రాజెక్టుకు రూపకల్పన చేశారు.

ఈ ప్రాజెక్టుపై తెలంగాణలో రాజకీయ దుమారం రేగింది. తెలంగాణ సర్కార్ కేంద్రానికి ఫిర్యాదు చేయడమే కాకుండా సుప్రీంకోర్టులో కూడా పిటిషన్ వేసింది. అపెక్స్ కౌన్సిల్ భేటీ కూడా నిర్వహించారు. ఈ భేటీలో కొత్త ప్రాజెక్టులకు డీపీఆర్‌లు సమర్పించాలని నిర్ణయించారు. అయితే రాయలసీమ ఎత్తిపోతల కొత్త ప్రాజెక్ట్ కాదని ఏపీ సర్కార్ వాదిస్తోంది. ఇప్పుడు.. కేంద్రం అది కొత్త ప్రాజెక్టేనని నిర్ధారించి… డీపీఆర్ సమర్పించాల్సిందేనని స్పష్టం చేసింది. ఈ మేరకు తెలంగాణ సర్కార్ వేసిన పిటిషన్‌పై అఫిడవిట్ కూడా వేసింది.

డీపీఆర్ ను తయారు చేయడం, ఆ తర్వాత పర్యావరణ అనుమతులు తీసుకోవడం ఇప్పుడల్లా సాధ్యమయ్యే పని కాదు. ఏళ్ల తరబడి ఈ వ్యవహారాలు నడుస్తూ ఉంటాయి. దీంతో… గత ప్రభుత్వం గుట్టుగా నిర్మించేసిన పట్టిసీమ, ముచ్చుమర్రిలా … పూర్తి చేయాల్సిన సంగమేశ్వరం ప్రాజెక్ట్‌ను హంగామా చేసి రిస్క్‌లో పెట్టేసినట్లయింది ప్రభుత్వం. ఇప్పుడు రాయలసీమకు నీరు అందించే అవకాశం రిస్క్‌లో పడిపోయింది.

Telugu360 is always open for the best and bright journalists. If you are interested in full-time or freelance, email us at Krishna@telugu360.com.

The post రాయలసీమ ఎత్తిపోతలను రిస్క్‌లో పెట్టేసిన ఏపీ సర్కార్..! appeared first on తెలుగు360.

Thanks! You've already liked this